Mkongo wa Taifa wa Mawasiliano
Mkongo wa Taifa wa Mawasiliano ya (NICTBB) ni mkongo wa kimkakati wa taifa wa nyaya za nyuzi unaoendeshwa na Shirika la Mawasiliano Tanzania (TTCL). Unatoa huduma za uhakika za muunganisho wa jumla zenye uwezo mkubwa kwa waendeshaji wa mitandao ya simu, watoa huduma za intaneti, wabebaji wa kikanda, watoa maudhui, taasisi za serikali na wateja wa kimkakati wa biashara.
NICTBB inawezesha muunganisho wa kitaifa, wa kuvuka mipaka na wa kimataifa kupitia mtandao mpana wa nyuzi unaounganisha miji mikubwa, mikoa, wilaya, vituo vya mipakani, vituo vya data na maeneo ya kutua kwa nyaya za chini ya bahari. Mkongo huu unawezesha utoaji wa huduma kama uwezo wa kitaifa, IPLC, IP Transit, muunganisho wa Tabaka la 2 na suluhisho nyingine zenye uwezo mkubwa zinazohitajika na waendeshaji na wateja wa kimkakati.
Kama miundombinu muhimu ya kitaifa ya kidijitali, NICTBB inaongeza kasi ya mageuzi ya kidijitali ya Tanzania, inaunga mkono muunganisho wa kikanda, inaboresha utofauti wa njia na kuiweka Tanzania kama kitovu cha kimkakati cha muunganisho kinachounganisha Afrika Mashariki, Kati na Kusini.